கொரோனா ஒரு உலகளாவிய தொற்றுநோய் என்பதை WHO உறுதிப்படுத்துகிறது

கொரோனா வைரஸ் பரவி உலகளாவிய தொற்றுநோயாக மாறியுள்ளதாக  உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) தலைவர் டாக்டர் டெட்ரோஸ் அதனொம் டெப்ரேஸ் கேப்ரயெஸ்ஸுஸ்  தெரிவித்துள்ளார்.

கடந்த இரண்டு வாரங்களில் சீனாவுக்கு வெளியே கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய்களின் எண்ணிக்கை 13 மடங்கு அதிகரித்துள்ளது என்றும், வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படாததால் ஏற்படும் ஆபத்துகள் குறித்து கவலைப்படுவதாகவும் அவர் தெரிவித்தார்.

பல நாடுகளில் ஒரே நேரத்தில் பரவும் நோயின் உலகளாவிய தொற்றுநோயாகவும்,  “அவசர மற்றும் கடுமையான நடவடிக்கைகளை” கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த அனைத்து நாடுகளின் அரசாங்கங்களும் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

பல நாடுகள் வைரஸைக் கட்டுப்படுத்த முடியும் என்பதைக் காட்டியுள்ளன என்றும், பணியின்போது கோரோனா வைரஸ் பரவுவதை கட்டுப்படுத்தும்போது, அரசாங்கங்கள் “சுகாதாரப் பாதுகாப்புக்கு இடையில் ஒரு சமநிலையைக் கண்டறிதல், மக்களின் வாழ்க்கையில் தாக்கத்தை குறைத்தல் மற்றும் மனித வாழ்க்கையை மதித்தல்.” போன்ற விடயங்களைக் கருத்திற்கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

Leave A Reply

Your email address will not be published.