பிரேசில் ஜனாதிபதிக்கு எதிராக வீதியில் இறங்கிய மக்கள்!

கொரோனா கோவிட் – 19 வைரஸ் தொற்றினால் 50,600 பேர் இருந்துள்ளதாக பிரேசிலிய மக்கள் பிரேசில் ஜனாதிபதிக்கு எதிராக வீதிகளில் இறங்கியுள்ளனர்.

கொரோனா வைரஸுக்கு எதிராக உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்குமாறு உலக சுகாதார அமைப்பானது உலகத் தலைவர்களிடம் கேட்டுக்கொண்டபோது, ​​அதை இரண்டு உலகத் தலைவர்கள் கேலி செய்தனர். ஒருவர் அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப். மற்ற உலகத் தலைவர் பிரேசில் ஜனாதிபதி ஜேவியர் போல்சனாரோ ஆவார்.

அவர்கள் இருவரும் தங்கள் செல்வத்திற்காக மக்களின் வாழ்க்கையை நாசமாக்கியவர்கள். இதன் விளைவாக, உலகிலேயே அதிக எண்ணிக்கையிலான கொரோனா வைரஸ் இறப்புகளை நாடு பதிவு செய்தது, ஒரு மில்லியன் மற்றும் இருபதாயிரம். அவர்கள் இருவரும் தங்களது பொருளாதார நலனிற்காக மக்களது வாழ்க்கையை நாசம் செய்தவர்கள். இதன் விளைவாகவே 1,20,000 என்ற இறப்பு எண்ணிக்கையை ஐக்கிய அமெரிக்கா பதிவு செய்துள்ளது. கோவிட் – 19 வைரசால் பாதிக்கப்பட்டிருப்பவர்களின் எண்ணிக்கை 20 இலட்சம் ஆகும். உலகில் அதிக எண்ணிக்கையிலான இறப்புகள் டொனால்ட் ட்ரம்பினை அடுத்து பிரேசிலின் ஜேவியர் போல்சோனாராவால் பதிவாகியுள்ளது. பிரேசிலில் 50,607 பேர் இறந்துள்ளனர்.

பிரேசிலின் தீவிர வலதுசாரி ஜனாதிபதி பொல்சோனாரோ வரம்பு மீறுவதையும், நாட்டை  பூட்டுவதையும், பொருளாதாரத்தில் அதிக கவனம் செலுத்துவது தொடர்பாகவும் மற்றும் ஜனாதிபதியின் செயலற்ற கொள்கைகளால் ஏற்படும் மரணங்கள் பற்றியும் மக்கள் மத்தியில் சர்ச்சைகள் எழுந்துள்ளதாலும் மற்றும் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதாலும் சுகாதார அமைச்சர்கள் இருவர் பதவி விலகியுள்ளார். இருவரும் மருத்துவர்கள் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

முதல் சுகாதார அமைச்சர் ஜனாதிபதியால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டதோடு, பிந்தையவர் ஜனாதிபதியுடன் கருத்து வேறுபாடு காரணமாக தனது பதவியை ராஜினாமா செய்துள்ளார்.

Leave A Reply

Your email address will not be published.